ประเดิมสวย ตบชายหาดสาวไทยคว้าขัยนัดแรก ลูกยางชายหาดเอเชีย

ประเดิมสวย ตบชายหาดสาวไทยคว้าขัยนัดแรก ลูกยางชายหาดเอเชีย

Publish 2018-09-30 21:05:31



      เอ-โบ๊ท คว้าชัยนัดแรก ส่วน เบ - มิกซ์ลุ้นเข้ารอบสองศึกลูกยางชายหาดชิงแชมป์​เอเชีย
        การแข่งขัน SMM เอสเอ็มเอ็ม วอลเลย์บอลชายหาด “เอสโคล่า” ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2018 ที่สนามวอลเลย์บอลชายหาดปากบารา อ.ละงู จ.สตูล เป็นการแข่งขันรอบเมนดรอว์ วันแรก ผลการแข่งขันมีดังนี้
ประเภททีมหญิง
      กลุ่ม เอ เป็นการจับคู่กันครั้งแรกของ เอ-โบ๊ท วรภัสสร รดารงค์ และ ขนิษฐา หงส์พักตร์ คู่ไทย 1 ลงสนามพบกับ ซาริ ฮาร์ตาอิ และ เอก้า โยเคเบ็ด พูริต้า จากอินโดนีเซีย สองสาวมือ 1 ของไทยโชว์ฟอร์มยอดเยี่ยม เอาชนะไป 2-0 (21-10,  21-13)
     ส่วนคู่อื่นๆ กลุ่ม บี ภวรัญชน์ จันทวิชัย และ ทัศริดา สิงห์เชื้อ (ไทย 3) ชนะ มาเลเซีย 2-0 (21-14, 21-13) กลุ่ม ซี สุมินตรา โซว์ - อัญชนา ช่างคำ (ไทย 4) แพ้ จีน 3 0-2 (18-21, 15-21)
       ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ เบ-มิกซ์ ณัฐนนท์ อินขียว และ เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์ คู่ไทย 1 มือวางอันดับ 1 ของรายการลงสนามเป็นเกมที่สองพบกับ อาเกเบะ ยูยะ และ นิชิมูระ โคอิชิ จากญี่ปุ่น 2
     เกมนัดแรก สองหนุ่มทีมไทยเอาชนะ อเดลลาโซล ทาเมอร์ และ มาห์มู้ด แอสแซม จากกาตาร์ทีม 2 2-1 (18-21, 21-15, 15-12)
   




  เกมในนัดที่สอง สองหนุ่มไทยพ่ายไปก่อนในเซตแรก ก่อนจะกลับมาเล่นได้ดีในเซตที่สอง ไล่ตีเสมอ 1-1 ทว่าในเซตสามเริ่มต้นได้ไม่ดี แม้จะไล่ทำคะแนนแต่ไม่ทันพ่ายไป 1-2 (15-21, 21-17, 12-15) ต้องลุ้นผลเข้ารอบ โดยจะพบกับคู่จากฮ่องกง ในการแข่งขันนัดสุดท้าย
      ผลการแข่งขันคู่อื่นๆ สุรินทร์  จงกลาง - อดิศร  เขวาลำธาร (ไทย 2) แพ้ คาซัคสถาน 3 0-2 (14-21, 17-21) และเอาชนะ ไต้หวัน 2  2-1 (23-21, 15-21, 15-12) ยังมีลุ้นเข้ารอบ พิชากร นะราธร - ภาณุพงศ์  ถานัน (ไทย 3) แพ้ ออสเตรเลีย 2 0-2 (17-21, 16-21) และเอาชนะ ญี่ปุ่น 1 2-1 (14-21, 21-17, 15-13) ยังมีลุ้นเข้ารอบเช่นกัน ส่วน กิตติ  ดวงจินดา - บันลือ นาคประคอง (ไทย 4) แพ้ จีน 1 0-2 (24-26, 19-21) และแพ้ ออสเตรเลีย 3 0-2  (15-21, 15-21) โอกาสตกรอบสูง
โปรแกรมการแข่งขัน
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ
08.00 น. ณัฐนนท์ อินขียว - เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์ (ไทย 1) พบ หว่อง ปุย แลม / ชุน แคม ลัง (ฮ่องกง)
กลุ่ม ดี
08.50 น. กิตติ  ดวงจินดา - บันลือ นาคประคอง (ไทย 4) พบ ไมเคิล วัตสัน - แซม โอดี (นิวซีแลนด์ 1)



กลุ่ม เอฟ
09.40 น. พิชากร  นะราธร - ภาณุพงศ์  ถานัน (ไทย 3) พบ อัล ฮุสนี อาเม็ด -  อัล เชเรกี ไฮแธม (โอมาน 2)
กลุ่ม จี
09.40 น. สุรินทร์  จงกลาง - อดิศร  เขวาลำธาร (ไทย 2) พบ หลี่ จิวซิน - โจว เชาเว่ย (จีน 3)
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม ซี
10.30 น. สุมินตรา โซว์ - อัญชนา ช่างคำ (ไทย 4) พบ อิชิอิ มิกิ - มุราคามิ เมกูมิ (ญี่ปุ่น 1)
กลุ่ม เอฟ
11.20 น. ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี - รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ (ไทย 2) พบ โตโก เชอรี่ซิน - พาตา มิลเลอร์ (วานูอาตู)
กลุ่ม เอช
11.20 น. เสาวรส ตั้งแก้ว - จิราภรณ์ สอนสุภาพ (ไทย 5) พบ คู นาย หาน - หลิว พินซิน (ไต้หวัน 1)




ติดตามข่าวสารทาง Line

เพิ่มเพื่อน

เรียบเรียงโดย

วิริยา วิศิษฏ์โสภา
HASTAG :

;