ชนะเฉียบขาด !! "ตบสาวไทย ชนะ เมียนมาร์ 3-0 เซต " ส่งใจเชียร์กันต่อวันที่ 26 ส.ค. รอบรองชิงชนะเลิศ !!??

Publish 2017-08-24 11:59:18

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงซีเกมส์ 2017 วันที่ 24 สิงหาคม 60 นัดที่ 2 
ไทย ชนะ เมียนมาร์ 3 ต่อ 0 เซ็ต
(25 - 8  , 25 - 10 , 25 - 13 )

 

 

ส่วนนัดที่ 3 รอบรองชนะเลิศ จะแข่งในวันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม 2560
 



นอกจากกีฬาวอลเลย์บอลไทยแล้ว ยังมีกีฬาอื่นๆที่กองทัพนักกีฬาไทยจะทำการแข่งในวันที่ 24 ส.ค. 60 ถ่ายทอดสด 2 ช่อง สทท. 11 จะเริ่มถ่ายทอดสดตั้งแต่เวลา 09.00 น. ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00-18.00 น. โดยโปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 มีดังนี้

 

 

06.30 น.    กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง
– กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ
07.30 น.    กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.    ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
– เมดเลย์ 200 เมตร ชาย
– เมดเลย์ 200 เมตร หญิง
– กรรเชียง 100 เมตร ชาย
– กรรเชียง 100 เมตร หญิง
– ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย
08.00 น.    แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
– แบดมินตัน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น.    โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
– โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 1
– โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 1

08.00 น.    ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า ชิง 1 เหรียญทอง
– ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.    คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง
– คาตะ ทีมหญิง
– คาตะ ทีมชาย
– คุมิเตะ ทีมหญิง
– คุมิเตะ ทีมชาย
08.00 น.    ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
– ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
– ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
– ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
– ลอว์น โบล์ว ชายคู่
– ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.    ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
– ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบคัดเลือก
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบคัดเลือก
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) หญิง รอบคัดเลือก

08.00 น.    เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ เวียดนาม
– เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์
– เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ กัมพูชา
– เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
– เทนนิส ชายเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
– เทนนิส คู่ผสม รอบ 8 ทีม
08.00 น.    บาสเก็ตบอล ทีมชายไทย พบ เมียนมาร์
09.00 น.    ตะกร้อ 4 คน ชาย ไทย พบ ลาว
– ตะกร้อ 4 คน ชาย รอบรองชนะเลิศ
09.00 น.    สควอช ชิง 3 เหรียญทอง
– สควอช ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
– สควอช หญิง ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ
– สควอช ชาย ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น.    จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง
– จักรยาน ประเภทถนน ชายเดี่ยว

09.00 น.    สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง
– บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบ 16 คน
– สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
– บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
– พูล 9 ลูก ชายคู่ (สก็อตช์) รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
 

09.30 น.    เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มื- อ
– เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
– เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Standard เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ


10.00 น.    ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
– ประเภท ชายคู่ปันจักลีลา รอบชิงชนเลิศ

11.00 น.    วอลเลย์บอล หญิง ไทย พบ เมียนมาร์

11.00 น.    ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบชิงชนะเลิศ

– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบชิงชนะเลิศ

12.30 น.    บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ เมียนมาร์

12.30 น.    ฮอกกี้ในร่ม ทีมชายไทย พบ อินโดนิเซีย

13.30 น.    โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 2

– โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 2

14.00 น.    ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน

– ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
– ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    แบดมินตัน ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    มวยสากล ชิง 6 เหรียญทอง
– มวยสากล ชาย รุ่น 46-49 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 49-52 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 52-56 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 60-64 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 69-75 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 75-81 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง
– โยนค้อน หญิง รองชิงชนะเลิศ
– คํ้าถ่อ ชาย รองชิงชนะเลิศ
– วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง
– วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบ 1 และ 2
– วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบ 1 และ 2
– กระโดดสูง หญิง
– วิ่ง 1,500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– กระโดดไกล ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ทุ่มนํ้าหนัก หญิง
– กระโดดสูง หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 10 กิโลเมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร หญิง
15.00 น.    ขี่ม้าโปโล ทีมชาย ไทย พบ บรูไน
15.00 น.    ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม ไทย พบ เวียดนาม

15.00 น.    ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง

– ฟุตบอลหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์

15.00 น.    เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
– เปตอง ชายคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
– เปตอง หญิงคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
15.30 น.    ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิงไทย พบ อินโดนิเซีย
18.00 น.    วอลเลย์บอล ชาย ไทย พบ มาเลเซีย
18.00 น.    เมดเลย์ 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– เมดเลย์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น.    ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชิง 1 เหรียญทอง
– ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชาย ไทย พบ ฟิลิปปินส์
19.00 น.    ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ มาเลเซีย

 

 

 



ติดตามข่าวสารทาง Line

เพิ่มเพื่อน

เรียบเรียงโดย

อุมาพร พ่วงผลฉาย

ติดตามข่าวอื่นๆ